ನಾಯಕ (೧/೩)

– ಸಹೋದರರೇ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಷಣಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದೇನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನನ್ನ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳಲು ನಾನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಈ ಬಂಜರು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇರುವವರೆಗೆ ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಚರ್ಚೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಮರಳು ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಈ ಬಂಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ಮಳೆಗಾಲದ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಏನೂ ಬೆಳೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಇನ್ನು ಈ ಬರಗಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ನಾವು ಹಿಂದೆಂದೂ ನೋಡಿರದಂತ್ತದ್ದು. ಎಷ್ಟು ದಿನ ಹೀಗೆ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿ ವ್ಯರ್ಥವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವುದು? ದನಗಳು ಆಹಾರವಿಲ್ಲದೆ ಸಾಯುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಾವು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ಸಹ ಹಸಿವಿನಿಂದ ಸಾಯುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸಂವೇದನಾಶೀಲವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು. ಈ ಶುಷ್ಕ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಫಲವತ್ತಾದ ಮಣ್ಣನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಹೊರಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಈ ರೀತಿ ಬದುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಹೀಗೆ ಯಾವುದೋ ಒಂದು  ಪ್ರಾಂತದ ನಿವಾಸಿಯೊಬ್ಬರು ಒಂದು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ದಣಿದ ಧ್ವನಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಅದು ಎಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ಅಥವಾ ನನಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಯಾವುದೋ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲೋ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ನನ್ನನ್ನು ನಂಬುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಅಷ್ಟೇ ಸಾಕು. ನಿಜ ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ, ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾನು ಈ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಥೆಯನ್ನು ನಾನೇ ಹೆಣೆದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಸ್ವಲ್ಪಸ್ವಲ್ಪವಾಗಿ ನಾನು ಈ ಅಸಹ್ಯ ಭ್ರಮೆಯಿಂದ ನನ್ನನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಈಗ ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅದು ಯಾವಾಗಲಾದರೂ ಸಂಭವಿಸಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ನಾನು ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಹೆಣೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ದೃಢವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತೇನೆ.

ಮಸುಕಾದ, ಕಟುವಾದ ಮುಖಗಳುಳ್ಳ ಕೇಳುಗರು ಬಹುತೇಕ ಅರ್ಥವಾಗದ ನೋಟಗಳೊಂದಿಗೆ, ತಮ್ಮ ಕೈಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಸೊಂಟಪಟ್ಟಿಯ ಕೆಳಗೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುತ್ತಿದವರು ಈ ಬುದ್ಧಿವಂತ ಮಾತುಗಳಿಗೆ ಜೀವಂತವಾದಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದ್ದವು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಾನು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಮಾಂತ್ರಿಕ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಈಗಾಗಲೇ ಊಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರು

– ಅವನು ಹೇಳುವುದು ಸರಿ! ಸರಿ! – ಎಲ್ಲಾ ಕಡೆಯಿಂದ ದಣಿದ ಧ್ವನಿಗಳು ಪಿಸುಗುಟ್ಟಿದವು.

– ಈ ಸ್ಥಳವು ಹ…ಹತ್ತಿರ…ದಲ್ಲಿದೆಯೇ? – ಒಂದು ಮೂಲೆಯಿಂದ ಗೊಣಗುವಿಕೆ ಕೇಳಿಸಿತು.

– ಸಹೋದರರೇ! – ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಸ್ವಲ್ಪ ಬಲವಾದ ಧ್ವನಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ . “ನಾವು ಈ ಸಲಹೆಯನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಅನುಸರಿಸಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಈ ರೀತಿ ಹೋಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಾವೇ ಕಷ್ಟಪಟ್ಟಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಸಪಟ್ಟಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಎಲ್ಲವೂ ವ್ಯರ್ಥವಾಯಿತು. ನಾವು ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಬೀಜವನ್ನು ಬಿತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಪ್ರವಾಹಗಳು ಬಂದು ಅವು ಇಳಿಜಾರುಗಳಿಂದ ಕೊಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ದರಿಂದ ಬರಿಯ ಬಂಡೆ ಮಾತ್ರ ಉಳಿದಿದೆ. ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ ರಾತ್ರಿಯವರೆಗೆ ಹಸಿ, ಬಾಯಾರಿಕೆ, ಬರಿಗಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬೆತ್ತಲೆಯಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವೇ ? ನಾವು ಎಲ್ಲಿ ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮವು ಸಮೃದ್ಧವಾದ ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆಯೋ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೊರಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಫಲವತ್ತಾದ ಮಣ್ಣನ್ನು ಹುಡುಕಬೇಕಾಗಿದೆ.

– ಹೋಗೋಣ! ಈ ಸ್ಥಳವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ವಾಸಿಸಲು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ನಾವು ತಕ್ಷಣ ಹೋಗೋಣ!

ಪಿಸುಗುಟ್ಟುವಿಕೆ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿತು, ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅವರು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಯೋಚಿಸದೆ ಹೊರಡಲಾರಂಭಿಸಿದರು.

– ನಿಲ್ಲಿ, ಸಹೋದರರೇ! ನೀವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? – ಮೊದಲನೆಯವ ಮತ್ತೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ. ಖಂಡಿತ ನಾವು ಹೋಗಬೇಕು, ಆದರೆ ಈ ರೀತಿ ಅಲ್ಲ. ನಾವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಸಿಲುಕಬಹುದು. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಪಾಲಿಸಬೇಕಾದ ಮತ್ತು ನಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ನೇರವಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ನಾಯಕನನ್ನು ನಾವು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಸೂಚಿಸುತ್ತೇನೆ.

– ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡೋಣ! ಈಗಲೇ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡೋಣ, – ಎಲ್ಲೆಡೆ ಕೇಳಿಸಿತು.

ಈಗ ಮಾತ್ರ ವಾಗ್ವಾದ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿತು,ನಿಜವಾದ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ. ಎಲ್ಲರೂ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಕೇಳಲಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನಲ್ಲಿ ತಾನೇ ಗೊಣಗುತ್ತಿದ್ದನು ಮತ್ತು ನಂತರ ಆ ಗುಂಪುಗಳು ಕೂಡ ಮುರಿದುಬಿದ್ದವು, ತೋಳಿನಿಂದ ಪರಸ್ಪರ ಎಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಏನನ್ನೋ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು ಹಾಗೂ ತಮ್ಮ ಕೈಗಳಿಂದ ಮೌನವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು. ನಂತರ ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಮತ್ತೆ ಕೂಡಿ, ಇನ್ನೂ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು.

– ಸಹೋದರರೇ! – ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಬಲವಾದ ಧ್ವನಿ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸಿತು, ಅದು ಇತರ ಎಲ್ಲಾ ಕರ್ಕಶ, ಮಂದ ಧ್ವನಿಗಳನ್ನು ಮುಳುಗಿಸಿತು. “ನಾವು ಈ ರೀತಿ ಯಾವುದೇ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲರೂ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಕೇಳುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾವು ನಾಯಕನನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳೋಣ! ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ನಾವು ಯಾರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು? ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಯಾರು ರಸ್ತೆಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ್ದಾರೆ? ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಬ್ಬರನೊಬ್ಬರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೂ ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ನನ್ನನ್ನು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಇರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ ರಸ್ತೆಯ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ ನೆರಳಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವ ಆ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಯಾರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿ?

– ಮೌನ ಆವರಿಸಿತು. ಎಲ್ಲರೂ ಅಪರಿಚಿತನ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿದರು ಮತ್ತು ಅವನ ತಲೆಯಿಂದ ಬುಡದವರೆಗೆ ಆಲಿಸಿದರು.

ಪ್ರಯಾಣಿಕ, ಮಧ್ಯವಯಸ್ಕ, ಗಡ್ಡ ಮತ್ತು ಉದ್ದನೆಯ ಕೂದಲಿನ ಕಾರಣ ವಿರಳವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುವ ಸೋಮಾರಿಯಾದ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನು, ಕುಳಿತು ಮೊದಲಿನಂತೆಯೇ ಮೌನವಾಗಿದ್ದನು, ಆಲೋಚನೆಯಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿದನು ಮತ್ತು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ತನ್ನ ದೊಡ್ಡ ಬೆತ್ತವನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದನು.

– ನಿನ್ನೆ ನಾನು ಅದೇ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗನೊಂದಿಗೆ ನೋಡಿದೆ. ಇಬ್ಬರು ಕೈ ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು.  ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿ ಹುಡುಗ ಹಳ್ಳಿಯಿಂದ ಹೊರಟ ಆದರೆ ಅಪರಿಚಿತ ಇಲ್ಲಿಯೇ ಇದ್ದ.

– ಸಹೋದರ, ಈ ಕ್ಷುಲ್ಲಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡೋಣ ಆಗ ನಾವು ಯಾವುದೇ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಅವನು ಯಾರೇ ಆಗಿರಲಿ, ಅವನು ದೂರದಿಂದ ಬಂದವನು ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಅವನನ್ನು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಮ್ಮನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ಉತ್ತಮವಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅವನು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾನೆ. ಅವನು ತುಂಬಾ ಬುದ್ಧಿವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂಬುದು ನನ್ನ ತೀರ್ಪು ಏಕೆಂದರೆ ಅವನು ಮೌನವಾಗಿ ಕುಳಿತು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಬೇರೆ ಯಾರಾದರೂ ಈಗಾಗಲೇ ಹತ್ತು ಬಾರಿ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ನಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುತ್ತಿದ್ದರು ಅಥವಾ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅವನು ಇಡೀ ಸಮಯ ಅಲ್ಲಿಯೇ ಕುಳಿತು ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. ಸಹಜವಾಗಿ, ಅವನು ಏನನ್ನೋ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಅವನು ತುಂಬಾ ಬುದ್ಧಿವಂತ ಎಂದು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. – ಇತರರು ಇದಕ್ಕೆ ಒಪ್ಪಿ ಮತ್ತೆ ಅಪರಿಚಿತನನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅವನಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತವಾದ ಗುಣಲಕ್ಷಣವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು, ಅವನ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಪುರಾವೆಯಾಗಿ.

ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಅವರು ಮಾತನಾಡಲಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಈ ಪ್ರಯಾಣಿಕನನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಎಲ್ಲರೂ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಅವರ ಪ್ರಕಾರ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಫಲವತ್ತಾದ ಮಣ್ಣನ್ನು ಹುಡುಕಲು ದೇವರು ಅವನನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಅವನು ಅವರ ನಾಯಕನಾಗಿರಬೇಕು, ಮತ್ತು ಅವರು ಅವನ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಯಿಲ್ಲದೆ ಅವನಿಗೆ ವಿಧೇಯರಾಗುವುದೆಂದು ಯೋಚಿಸಿದರು.

ಅವರು ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಅಪರಿಚಿತನ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕಾದ ಹತ್ತು ಜನರನ್ನು ತಮ್ಮಲ್ಲಿಯೇ ಆರಿಸಿಕೊಂಡರು. ಈ ನಿಯೋಗವು ಅವನಿಗೆ ತಮ್ಮ ದಯನೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿ ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ನಾಯಕನಾಗಲು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಾಗಿ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಹತ್ತು ಮಂದಿ ಹೋಗಿ ನಮ್ರತೆಯಿಂದ ನಮಸ್ಕರಿಸಿದರು. ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಆ ಪ್ರದೇಶದ ಅನುತ್ಪಾದಕ ಮಣ್ಣಿನ ಬಗ್ಗೆ,  ಮತ್ತು ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಅನುಭವಿಸಿದ ದುಃಖದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು ಈ ಕೆಳಗಿನ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಿದರು:

– ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಭೂಮಿಯನ್ನು ತೊರೆಯಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ತಾಯ್ನಾಡನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದೆ. ನಾವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಬಂದ ಈ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ, ದೇವರು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕರುಣೆ ತೋರಿಸಿದ್ದಾನೆ, ಅವನು ನಿನ್ನನ್ನು ನಮ್ಮ ಬಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾನೆ (ಸರ್ಬಿಯಾದ ಮೂಲ ಭಾಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಎರಡನೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಲು ಏಕವಚನ ಉಪಯೋಗಿಸಲಾಗುವುದು, ಬಹುವಚನವನ್ನಲ್ಲ. ಕಾರಣ ಇಪ್ಪತನೆಯ ಶತಮಾನದ ಮೊದಲ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಬಿಯಾದ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಬಹುವಚನವಿರಲಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅನುವಾದಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಬಹುವಚನದ ಉಪಯೋಗ ಮಾಡಬಹುದು) ನೀನು, ಬುದ್ಧಿವಂತ ಮತ್ತು ಯೋಗ್ಯ ಅಪರಿಚಿತರು – ಮತ್ತು ನೀವು ನಮ್ಮನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದುಃಖದಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದೇವೆ. ಇಲ್ಲಿಯ ಎಲ್ಲಾ ನಿವಾಸಿಗಳ ಪರವಾಗಿ , ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಮ್ಮ ನಾಯಕರಾಗಲು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ನೀವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋದರೂ , ನಾವು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೇವೆ. ನೀವು ರಸ್ತೆಗಳನ್ನು ತಿಳಿದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಂತೋಷದ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ತಾಯ್ನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ್ದೀರಿ. ನಾವು ನಿಮ್ಮ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಆಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬುದ್ಧಿವಂತ ಅಪರಿಚಿತರೇ, ಅನೇಕ ಜೀವಗಳನ್ನು ನಾಶವಾಗಿಸದೆ ರಕ್ಷಿಸಲು ನೀವು ಒಪ್ಪುತ್ತೀರಾ? ನೀವು ನಮ್ಮ ನಾಯಕರಾಗುತ್ತೀರಾ?

ಈ ಮನವಿಯ ಭಾಷಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬುದ್ಧಿವಂತ ಅಪರಿಚಿತರು ಒಮ್ಮೆ ಕೂಡ ತಲೆ ಎತ್ತಲಿಲ್ಲ. ಇಡೀ ಸಮಯ ಅವರು  ಅದೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿಯೇ ಇದ್ದರು. ಅವನು ತಲೆತಗ್ಗಿಸಿ ಹುಬ್ಬು ಗಂಟಿಕ್ಕುತ್ತಿದ್ದನು ಮತ್ತು ಅವನು ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. ಅವನು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಬೆತ್ತವನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದನು ಮತ್ತು – ಯೋಚಿಸಿದನು. ಮಾತು ಮುಗಿದ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ನಿಲುವು ಬದಲಿಸದೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಗೊಣಗಿದನು:

– ಆಗುತ್ತೇನೆ!

– ನಾವು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹೋಗಿ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದೇ?

– ನಿನ್ನಿಂದ ಸಾಧ್ಯ! – ಅವನು ತಲೆ ಎತ್ತದೆ ಮುಂದುವರಿಸಿದನು.

ಈಗ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಮೆಚ್ಚುಗೆಯ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡವು, ಆದರೆ ಅಪರಿಚಿತರು ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಒಂದು ಮಾತನ್ನೂ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ.

ಹತ್ತು ಮಂದಿ ತಮ್ಮ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸಭೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಈ ಮನುಷ್ಯನು ಎಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆಂದು ಅವರು ಈಗ ನೋಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

– ಅವನು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಕದಲಲಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅವನೊಂದಿಗೆ ಯಾರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನೋಡಲು ಕನಿಷ್ಠ ತಲೆ ಎತ್ತಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಮಾತ್ರ ಶಾಂತವಾಗಿ ಕುಳಿತು ಧ್ಯಾನ ಮಾಡಿದರು. ನಮ್ಮೆಲ್ಲರ ಮಾತಿಗೆ ಮತ್ತು ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಅವರು ಕೇವಲ ಮೂರು ಪದಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಉಚ್ಚರಿಸಿದರು.

– ನಿಜವಾದ ಋಷಿ! ಅಪರೂಪದ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ! – ತಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ದೇವರು ಅವನನ್ನು ಸ್ವರ್ಗದಿಂದ ದೇವದೂತನಾಗಿ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಕಡೆಯಿಂದ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಕೂಗಿದರು.  ಅಂತಹ ನಾಯಕನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ದೃಢವಾಗಿ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಹಾಗಾಗಿ ಮರುದಿನ ಬೆಳಗಾಗುವುದರೊಳಗೆ ಹೊರಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಯಿತು.

(ಮುಂದಿನ ಪುಟ)

Ознаке:, , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , ,

About Домановић

https://domanovic.wordpress.com/about/

Оставите одговор

Попуните детаље испод или притисните на иконицу да бисте се пријавили:

WordPress.com лого

Коментаришет користећи свој WordPress.com налог. Одјавите се /  Промени )

Слика на Твитеру

Коментаришет користећи свој Twitter налог. Одјавите се /  Промени )

Фејсбукова фотографија

Коментаришет користећи свој Facebook налог. Одјавите се /  Промени )

Повезивање са %s

%d bloggers like this: